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JAMHURI YA KENYA 

 

SERIKALI YA KAUNTI YA NYERI 
 

 

IDARA YA FEDHA, MIPANGO YA UCHUMI NA ICT 

 
MKATABA WA HUDUMA 

 

MKATABA WA UTOAJI WA HUDUMA KWA WATEJA 
 

Kaunti ya Nyeri imejitolea Kutoa Huduma kwa Wakati, Ufanisi na Ufanisi 

IDARA/KITENGO HUDUMA 

ZINAZOTOLEWA 

MAHITAJI 

KUTOKA KWA 

MTEJA/MTEJA 

MALIPO YA 

MTUMIAJI 

MUDA 

Kurugenzi ya 

Mapato 

 

• Utoaji wa leseni 

• Vibali vya Biashara Moja 

• Leseni ya pombe 

• Fomu ya maombi 

iliyojazwa ipasavyo 

 

Kulingana na Sheria 

ya Usimamizi wa 

Ushuru wa Kaunti ya 

Nyeri, 2014 

Dakika 20 

• Utoaji wa Vifaa vya 

Hifadhi ya Mabasi 

• Magari ya teksi na Saloon 

• Mabehewa ya Stesheni 

• Nissan Matatus 

• Mabasi Madogo 

• Mabasi 

• Usajili wa gari na 

Kaunti 

       Serikali 

• Onyesha uthibitisho 

wa umiliki 

 

Kulingana na Sheria 

ya Usimamizi wa 

Ushuru wa Kaunti ya 

Nyeri, 2014 

Chini ya saa 1 

 

• Malipo ya Machimbo 

 

• Lipia kila safari 

 

Kulingana na Sheria 

ya Usimamizi wa 

Ushuru wa Kaunti ya 

Nyeri, 2014 

Dakika 5 

• Malipo ya ada za kaunti 

• Viwango vya ardhi 

• Kodi za nyumba 

• Kodi za Soko 

• Huduma za Afya na Usafi 

wa Mazingira 

• Kilimo, Mifugo, Uvuvi 

• Na wengine 

• Nambari ya kiwanja 

• Nambari ya nyumba 

• Nambari ya duka 

 

Kulingana na Sheria 

ya Usimamizi wa 

Ushuru wa Kaunti ya 

Nyeri, 2014 

Dakika 20 
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IDARA/KITENGO HUDUMA 

ZINAZOTOLEWA 

MAHITAJI 

KUTOKA KWA 

MTEJA/MTEJA 

MALIPO YA 

MTUMIAJI 

MUDA 

Utoaji wa Maegesho ya 

Barabarani 

• Maegesho 

Yanayohifadhiwa 

 

• Maegesho ya Kila Siku 

Ada za kila mwaka na ada 

za vibandiko vya Kila 

Mwezi 

• Magari madogo 

• Magari/Mabasi 

• Matrela 

 

• Tambua eneo la 

kupitishwa 

 

Kulingana na Sheria 

ya Usimamizi wa 

Ushuru wa Kaunti ya 

Nyeri, 2014 

siku 7 

 

 

 

Mara moja 

 

Mara moja 

Mara moja 

Mara moja 

 

Mawasiliano: Mjumbe wa Halmashauri Kuu ya Kata/ Mkuu wa Hazina ya Kaunti 

Ofisi ya Gavana/Makao Makuu ya Kaunti, P.O. Box 1112-10100 Nyeri 

Kwa malalamiko na maoni yoyote tafadhali toa ripoti kwa ofisi inayoshughulikia malalamiko ya Umma iliyopo 

Block c ghorofa ya 3 chumba Na. 224B au kwa 

Kwa Maulizo Zaidi Wasiliana: 

 

Katibu wa kaunti 

Serikali ya Kaunti ya Ukumbi wa Mji wa Nyeri 

Ghorofa ya Pili 

P.O. Sanduku 1112-10100 

Nyeri. 

Simu. 061-2030700 

Barua pepe-nyeri.go.ke 

AU 

 

Katibu wa Tume/Afisa Mtendaji Mkuu 

Tume ya Haki ya Utawala, 

Ghorofa ya 2 West End Towers, Waiyaki Way 

P.O. Sanduku 20414-00200 

Nairobi. 

Simu- +254(0) 20 2270000/2303000 

Barua pepe; complain@ombusman.go.ke 

 

 

 

 

           

     

  


