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JAMHURI YA KENYA 

 

SERIKALI YA KAUNTI YA NYERI 
 

 

IDARA YA FEDHA NA MIPANGO YA UCHUMI 

 
MKATABA WA HUDUMA 

 

MAONO 

Kaunti Tajiri yenye Watu Wenye Furaha, Wenye Afya na Usalama 
 

Misheni 

Kuunda na kudumisha Mazingira ambayo yanafungua Uwezo wa Watu wa Nyeri 

kufikia hadhi ya Kiuchumi ya Kijamii kwa kuendesha Serikali yenye Maendeleo na 

wazi. 

 

Maadili ya msingi 

• Uzalendo- Kujitolea kwetu kwa Kaunti na matamanio yake yatadhihirika katika 

kile tunachosema na tunachofanya. 

• Ubunifu- Tunakuza na kuunga mkono ubunifu na ukuzaji wa mawazo mapya, 

bidhaa na michakato katika utoaji wa huduma. 

• Kazi ya Timu- Tunafanya kazi pamoja kwa makusudi, kwa ushirikiano na katika 

sekta zote ili kutoa huduma kwa wananchi wa Nyeri na kupata idhini yao. 

• Uadilifu- Tuko wazi, waaminifu, na waaminifu katika kushughulika na wadau 

wote na hasa raia. 

• Uwajibikaji- Tunaheshimu ahadi zetu kwa wadau wetu wote kwa kufanya kile 

tunachosema na kufanya. 
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MKATABA WA UTOAJI WA HUDUMA KWA WATEJA 
 

Kaunti ya Nyeri imejitolea Kutoa Huduma kwa Wakati, Ufanisi na Ufanisi 

IDARA/KITENGO HUDUMA 

ZINAZOTOLEWA 

MAHITAJI 

KUTOKA KWA 

MTEJA/MTEJA 

MALIPO YA 

MTUMIAJI 

MUDA 

Kurugenzi ya 

Mapato 

 

• Utoaji wa leseni 

• Vibali vya Biashara Moja 

• Leseni ya pombe 

• Fomu ya maombi 

iliyojazwa ipasavyo 

 

Kulingana na Sheria 

ya Usimamizi wa 

Ushuru wa Kaunti ya 

Nyeri, 2014 

Dakika 20 

• Utoaji wa Vifaa vya 

Hifadhi ya Mabasi 

• Magari ya teksi na Saloon 

• Mabehewa ya Stesheni 

• Nissan Matatus 

• Mabasi Madogo 

• Mabasi 

• Usajili wa gari na 

Kaunti 

       Serikali 

• Onyesha uthibitisho 

wa umiliki 

 

Kulingana na Sheria 

ya Usimamizi wa 

Ushuru wa Kaunti ya 

Nyeri, 2014 

Chini ya saa 1 

 

• Malipo ya Machimbo 

 

• Lipia kila safari 

 

Kulingana na Sheria 

ya Usimamizi wa 

Ushuru wa Kaunti ya 

Nyeri, 2014 

Dakika 5 

• Malipo ya ada za kaunti 

• Viwango vya ardhi 

• Kodi za nyumba 

• Kodi za Soko 

• Huduma za Afya na Usafi 

wa Mazingira 

• Kilimo, Mifugo, Uvuvi 

• Na wengine 

• Nambari ya kiwanja 

• Nambari ya nyumba 

• Nambari ya duka 

 

Kulingana na Sheria 

ya Usimamizi wa 

Ushuru wa Kaunti ya 

Nyeri, 2014 

Dakika 20 

Utoaji wa Maegesho ya 

Barabarani 

• Maegesho 

Yanayohifadhiwa 

 

• Maegesho ya Kila Siku 

Ada za kila mwaka na ada 

za vibandiko vya Kila 

Mwezi 

• Magari madogo 

• Magari/Mabasi 

• Matrela 

 

• Tambua eneo la 

kupitishwa 

 

Kulingana na Sheria 

ya Usimamizi wa 

Ushuru wa Kaunti ya 

Nyeri, 2014 

siku 7 

 

 

 

Mara moja 

 

Mara moja 

Mara moja 

Mara moja 
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IDARA/KITENGO HUDUMA 

ZINAZOTOLEWA 

MAHITAJI 

KUTOKA KWA 

MTEJA/MTEJA 

MALIPO YA 

MTUMIAJI 

MUDA 

Kurugenzi ya 

Manunuzi 

 

• Ununuzi wa Bidhaa, kazi 

na Huduma 

 

• Kushiriki 

katika 

mchakato 

wa utoaji 

zabuni 

kupitia 

mbinu 

zilizowekwa 

za manunuzi 

Kuonge

za nukuu 

kulingan

a na 

viwango 

vilivyoai

nishwa 

Bure Ndani ya siku 

7 

 

Fungua 

zabuni 

kulingan

a na 

viwango 

vilivyow

ekwa 

Bure Tangazo ndani 

ya siku 14, 

tathmini ndani 

ya siku 30 

baada ya 

zabuni 

kufunguliwa 

Mapitio 

ya ripoti 

ya 

tathmini 

Bure Ukaguzi 

unapaswa 

kufanywa kwa 

angalau siku 3 

Tuzo la 

mkataba

/LPO/L

SO 

Bure Siku moja 

Mawasil

iano ya 

tuzo 

Bure Angalau siku 

7 kabla ya 

kusaini 

mkataba 

Kusaini 

Mkataba 

 

Bure Siku 14 baada 

ya 

mawasiliano 

ya tuzo 

Usajili 

unaoend

elea wa 

wauzaji 

Bure Kila robo - 

siku 90 

Usajili 

wa 

wauzaji 

wa 

AGPO 

Bure 

 

Kuendelea 

 

Fedha na Uhasibu 

 

Ufafanuzi wa Msambazaji 

katika IFMIS 

• Cheti cha Usajili wa 

Ushirikishwaji/ Usajili 

wa Biashara, Cheti 

Bure 

 

Siku 3 
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IDARA/KITENGO HUDUMA 

ZINAZOTOLEWA 

MAHITAJI 

KUTOKA KWA 

MTEJA/MTEJA 

MALIPO YA 

MTUMIAJI 

MUDA 

 
Halali cha Kuzingatia 

Ushuru 

Ufafanuzi wa Msambazaji 

katika IFMIS 

(Wafanyakazi) 

• Hati ya malipo, 

Maelezo ya Akaunti ya 

Benki na Kadi ya 

Utambulisho 

Bure Siku 1 

Nakala ya Vocha ya Malipo 

ya Kuthibitishwa na Benki • Kitambulisho Bure Dakika 10 

Ombi la RTGS 
• Kitambulisho 

Bure 
Dakika 10 

Barua ya Mapendekezo • Barua ya Uchumba 
Bure Siku 1 

Malipo ya Mishahara • Ratiba za Mishahara 
Bure 

Ifikapo tarehe 

30 ya kila 

Mwezi 

Uidhinishaji wa Mahitaji • Fomu ya ombi Bure 
Siku 2 

Uchunguzi wa Hati za 

Malipo: 

 

• Msambazaji 

 

• Wafanyakazi: 

•  

• Hati za malipo 

zinazoungwa mkono na 

LPO, ankara, S13, 

Nukuu, Hati za 

Mkataba, Vyeti 

vilivyoidhinishwa. 

• Hati ya Matoleo 

Iliyotiwa Sahihi na 

yenye msimbo na 

Bajeti, Tikiti za 

Kusafiri, cheti, Barua 

ya Mwaliko 

Iliyoidhinishwa 

Ipasavyo. 

Bure Siku 5 

Malipo ya bidhaa na 

huduma 

 

• Viambatisho na idhini 

ya hati husika 

•  

Bure Kila Mwezi 

Mipango ya 

Kiuchumi, Bajeti, 

Ufuatiliaji na 

Tathmini 

 

Utayarishaji wa Nyaraka za 

Mipango ya Maendeleo 

(CIDP na ADP) 

• • Kushiriki kwa 

kutoa michango 

kupitia njia 

mbalimbali 

Bure Kwa mujibu 

wa Sheria ya 

PFM, 2012 

Maandalizi ya Bajeti za 

Kaunti 
• • Kushiriki kwa 

kutoa michango 

kupitia njia 

mbalimbali 

Bure Kwa mujibu 

wa Sheria ya 

PFM, 2012 
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IDARA/KITENGO HUDUMA 

ZINAZOTOLEWA 

MAHITAJI 

KUTOKA KWA 

MTEJA/MTEJA 

MALIPO YA 

MTUMIAJI 

MUDA 

Kutayarisha, kutangaza 

Bajeti ya Robo na Mwaka 

na taarifa za utekelezaji wa 

Mradi 

• Kutoa maoni kuhusu 

utendaji wa Serikali 

kupitia njia mbalimbali 

•  

Bure Kwa mujibu 

wa Sheria ya 

PFM, 2012 

 

Kurugenzi ya 

Ukaguzi wa Ndani 

Toa uhakikisho unaofaa 

kwamba udhibiti wa 

udhibiti wa hatari na 

mifumo ya utawala 

inafanya kazi. 

• Upokeaji wa taarifa 

muhimu/muhimu 

Mipango ya mfumo wa 

sasa wa hatari ya 

kipaumbele. 

Bure Siku 21 

Kufanya ukaguzi mkuu wa 

ndani wa IT, udhibiti wa 

kompyuta, usalama wa 

taarifa, ukaguzi wa kabla na 

baada ya utekelezaji 

- Ukaguzi wa mtandao 

• Sera, taratibu, sheria 

na kanuni 

zinazoongoza. 

• Jumla ya wafanyakazi, 

jumla ya mali, Wigo wa 

shughuli 

Bure Siku 14 

Kupitia mapendekezo ya 

mwendelezo wa biashara na 

mipango ya uokoaji wa 

maafa kwa ajili ya usanifu, 

ukamilifu wa mipango ya 

dharura 

• Sera, taratibu, 

mipango ya diski kuu, 

violezo, vifaa vya 

kuhifadhi nje ya 

mtandao/kupokea hati 

husika 

Bure 14 Days 

Kufanya ukaguzi wa 

kufuata kwa tathmini huru 

ya kufuata vitendo/kanuni 

husika 

Sera na Taratibu 

Mdhibiti sheria na kanuni 

zinazotumika. 

• Kukubaliana 

Taarifa / nyaraka 

• kisheria na udhibiti 

nyaraka zinazohusiana 

na 

• Miongozo, ratiba, sera 

Taratibu zilizopo 

Bure Siku 21 

Huduma za ushauri 

• ukaguzi wa vipimo vya 

utendakazi 

• mapitio ya mpango wa 

kimkakati 

• Thamani ya ukaguzi wa 

fedha 

• Utambuzi wa manufaa 

kwenye miradi 

iliyotekelezwa. 

• Nyaraka za 

kushughulikia taarifa, 

bajeti, mipango 

iliyoombwa 

• Mpango mkakati wa 

shirika 

 

Bure Siku 14 

Kutathmini ufanisi wa 

mfumo wa usimamizi wa 

ulaghai 

• kutoa vipindi vya mafunzo 

ya maadili 

• Kupokea arifa Bure Siku 21 
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IDARA/KITENGO HUDUMA 

ZINAZOTOLEWA 

MAHITAJI 

KUTOKA KWA 

MTEJA/MTEJA 

MALIPO YA 

MTUMIAJI 

MUDA 

• Kufuatilia matukio ya 

kupuliza filimbi 

• Kufanya uchunguzi 

unaoshukiwa kuwa wa 

ulaghai 

• Uchambuzi wa sababu za 

msingi 

• Kupendekeza uboreshaji 

wa udhibiti na 

mapendekezo 

Ripoti za utawala 

• Masuala ya usimamizi wa 

hatari 

• Utambulisho wa 

mapungufu ya udhibiti wa 

ndani 

• Mapendekezo ya 

utendakazi mzuri na wa 

kufaa. 

• Kupokea nyaraka 

husika, udhibiti 

Usimamizi wa hatari 

mipango, sera, 

taratibu 

bajeti za sekta/idara, 

ratiba za kina 

 

Bure Siku 14 

Uwajibikaji 

• kusaidia kaunti kufikia 

malengo yake 

• kutoa kujenga uwezo kwa 

mashirika ya kaunti kwa 

kuandaa mtaala, vifaa vya 

mafunzo 

• Kushauri wanachama wa 

CEC na maafisa wakuu 

kuhusu masuala ibuka 

katika mazingira ya udhibiti 

• Nyaraka zote za 

uwajibikaji, 

• taarifa za hesabu, 

• hati za malipo, benki 

       kauli 

 

Bure Siku 14 

Utayarishaji na uwasilishaji 

wa ripoti za kawaida na 

maalum za ukaguzi kwa 

mashirika mengine ya 

serikali 

• Uwasilishaji kwa 

wakati wa taarifa 

muhimu na 

zilizoombwa kwa uwazi 

Bure - Siku 7 

- kwa msingi 

wa mahitaji 

Resolution of public 

complains 

• Ombi la wakati 

unaofaa 

• Kutoa taarifa za 

kutosha na sahihi 

Bure Ziara za 

kibinafsi/kupi

ga simu mara 

moja kwa 

msingi wa 

mahitaji 

Jibu maswali ya jumla ya 

umma 

• Ombi la wakati 

unaofaa 

Bure Binafsi 
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IDARA/KITENGO HUDUMA 

ZINAZOTOLEWA 

MAHITAJI 

KUTOKA KWA 

MTEJA/MTEJA 

MALIPO YA 

MTUMIAJI 

MUDA 

 • kutoa taarifa za 

kutosha na sahihi 

kutembelea/ku

piga simu 

mara moja 

Mawasiliano: Mjumbe wa Halmashauri Kuu ya Kata/ Mkuu wa Hazina ya Kaunti 

Ofisi ya Gavana/Makao Makuu ya Kaunti, P.O. Box 1112-10100 Nyeri 

Kwa malalamiko na maoni yoyote tafadhali toa ripoti kwa ofisi inayoshughulikia malalamiko ya Umma iliyopo 

Block c ghorofa ya 3 chumba Na. 224B au kwa 

Kwa Maulizo Zaidi Wasiliana: 

 

Katibu wa kaunti 

Serikali ya Kaunti ya Ukumbi wa Mji wa Nyeri 

Ghorofa ya Pili 

P.O. Sanduku 1112-10100 

Nyeri. 

Simu. 061-2030700 

Barua pepe-nyeri.go.ke 

AU 

 

Katibu wa Tume/Afisa Mtendaji Mkuu 

Tume ya Haki ya Utawala, 

Ghorofa ya 2 West End Towers, Waiyaki Way 

P.O. Sanduku 20414-00200 

Nairobi. 

Simu- +254(0) 20 2270000/2303000 

Barua pepe; complain@ombusman.go.ke 

 

 

 

 

           

     

  


