



COUNTY GOVERNMENT OF NYERI

Idara ya Kilimo, Mifugo na Maendeleo ya ufugaji wa samaki

HATI YA HUDUMA



| Nambari | Huduma Inayotolewa | Wajibu wa mteja | Malipo | Muda wa kungoja |
|---------|--|-------------------------|-------------|---|
| 1 | Huduma kwa wateja | | | |
| | (a) Mapokezi ya wageni | Heshima | Bila Malipo | Mara moja |
| | (b) Mawasiliano ya Kawaida | Heshima | Bila Malipo | Majibu ndani ya siku 7 baada ya kupokelewa |
| 2 | Utoaji wa huduma za kilimo ugani i. Mafunzo ya vikundi vya wakulima ii. Kufanya maonyesho iii. Kupanga na kushiriki katika maonyesho na siku za uwanja iv. Kufanya uchunguzi wa kiwango cha uharibifu wa mazao v. Kuwezesha wakulima kupata mbolea ya bei nafuu vi. Ufuatiliaji wa magonjwa na wadudu (Mazao/Mifugo) | Ombi rasmi | Bila Malipo | Inayoendelea |
| 3 | Utoaji wa leseni, vibali na vyeti dhibiti i. Leseni ya kahawa ii. Vibali vya kusafirisha kahawa iii. Vibali vya biashara ya maziwa iv. Leseni ya mtu ya kuchinja v. Leseni ya nyumba ya kuchinja vi. Leseni ya anayebeba nyama vii. Noti ya kupeleka viii. Kibali cha kutoka sehemu hadi nyingine ix. Cheti cha usafiri x. Usajili wa cheti cha mjengo xi. Cheti cha hakuna kupinga | Fomu ya maombi | Kwa Ada | Ndani ya siku 14 |
| | | | Bila Malipo | Dakika 30 |
| 4 | Utoaji wa huduma za mashine za kilimo (ulimaji wa msingi na sekondari,) Upangaji wa barabara | Ombi rasmi | Kwa Ada | Ndani ya siku 14 |
| 5 | Mafunzo ya ukulima katika taasisi ya Wambugu ATC | Heshima/ Ombi rasmi | Bila Malipo | Inayoendelea |
| 6 | Utoaji wa kituo cha mkutano/mafunzo katika taasisi ya Wambugu ATC | Ombi rasmi | Kwa Ada | Baada ya kupatikana kwa kituo cha mafunzo/mkutano |
| 7 | Udhibiti wa magonjwa na wadudu wanaoadhiri mifugo | Ombi rasmi Utaratibu | Kwa Ada | Ndani ya siku 2 Mara mbili kwa mwaka (Julai-Desemba) |
| 8 | Utoaji huduma za afya ya mifugo ya umma | Ombi rasmi Utaratibu | Kwa Ada | Ndani ya siku 7 |
| 9 | Utoaji wa huduma za usaidizi wa Kilimo biashara | Ombi rasmi | Bila malipo | Ndani ya siku 14 |
| 10 | Ubuni wa miundo ya shamba | Ombi rasmi | Bila malipo | Ndani ya siku 14 |
| | i. Muundo wa makazi ya mifugo | | | |
| | ii. Muundo wa kuhifadhi udongo na maji | | | |
| | iii. Mpangilio wa dimbwi la samaki iv. Mpangilio wa hifadhi ya maji | | | |
| 11 | Utoaji wa huduma ya uhimilishaji bandia (AI) | Ombi rasmi | Kwa Ada | Siku 1 |
| 12 | Kuunganisha wakulima na watoa huduma za kupima udongo. | Ombi rasmi | Bila Malipo | Ndani ya siku 14 |
| 13 | Uchunguzi wa kifo cha Wanyama waliokufa | Ombi rasmi | Kwa Ada | Siku 1 |

*Maswali, malalamiko na mapendeezo yote yanayohusu huduma za
Idara hii yaripotiwe kwa:*

County Secretary
County Government of Nyeri
Town Hall Second Floor
P.O. Box 1112-10100
Nyeri
Tel: 061 2030700

The Commission Secretary/ Chief Executive Officer
Commission of Administrative Justice
2nd Floor West End Towers, Waiyaki Way
P.O. Box 20414-00200
Nairobi
Tel: +254 (0) 20 2270000/2303000
Email: complain@ombudsman.go.ke

Huduma Bora Ni Haki Yako