

COUNTY GOVERNMENT OF NYERI



DEPARTMENT OF AGRICULTURE, LIVESTOCK & FISHERIES
Directorate of Veterinary Services

MKATABA WA HUDUMA

- MAONO:** Kuwa kata inayoongoza kwa afya ya mifugo na ustawi pale magonjwa na wadudu yanayopita mipaka imezuiwa ama imemalizwa kabisha wakati viumbe vimehifadhiwa)
- UTUME:** **K**utoa ufanisi kwa huduma ya mifugo na kulinda afya ya binadamu kwa usalisaji wa mifugo na uuzaji ili kupunguza ufukala na kutengeneza usalama wa chakula.
- MAADILIYA MSINGI:** **K**wa kufuata utoaji wa huduma bora kwa wakati uvaayo, tutaongozwa na maadili ya mshingi yafuatayo kama ilivyo aangaziwa kwa mpango mkakati wetu



- Kujitolea kwa mazingira ya sera iliyo sawa)
- Utoaji huduma bora na fanisi inayolenga wateja
- Weledi
- Uwajibikaji kwa wasikadau
- Kujitolea katika uboreshaji wa riziki ya wakaazi wa nyeri wanaotegemea mifugo
- Uadilifu kwa uwakili wa rasilimali na utoaji huduma kwa wateja
- Roho ya timu

	KITENGO	HUDUMA INAYOTOLEWA	MATARANJIO YA ANAYEHU MIWA	MALIPO	MUDA UNAOTUMIKA	MATAMSHI
1	Usafi Wa Nyama	ukaguzi wa nyama katika visinjio vilivyo sajiliwa	ushirikiano	kama ifuatayo	kila siku kabla ya saa tano asubuhi	
				Ng'ombe 100/= Kondoo 30/= Mbuzi 30/= Nguruwe 50 Kuku wa biashara 5/= Sungura wa biashara 5/=		
		b) upeananji wa leseni)	ushirikiano	kama ifuatayo/kwa mwaka	kulingana na ratiba	

	KITENGO	HUDUMA INAYOTOLEWA	MATARANJIO YA ANAYEHUDU MIWA	MALIPO	MUDA UNAOTUMIKA	MATAMSHI
		i) leseni ya vichinjio	ushirikiano	300/=		
		ii) leseni ya vyombo vya kusafirisha nyama)	Ushirikiano	200/=		
		iii) kibali cha usafirishanji nyama kutoka nje ya kata	ushirikiano	2000/=		
2	(Kuzaliana)	huduma ya undungaji mimba kwa ngombe	ushirikiano na upashanji habari	Bure	saa kumi na mbili hadi kumi na nane baada ya ngombe kutoa njoto/kuwa na nyege)	
		kupeana leseni kwa wanaoshabasha sahawa/mbegu	ushirikiano	2,000/=	kama ilivyo ratibiwa	
3	Kuzuia Ushabasaji Wa Magonjwa	a) kibali cha kusafilisha mifugo	kibali cha kutopinga ushafilishanji	Shehena isiyozindi ng'ombe ishirini, mbuzi, kondoo na nguruwe therathini) 50/=	mara moja kwa ombi	
		kibali cha kushafirisa mifugo	kibali cha kutopinga ushafilishanji	Shehena iliyozindi ng'ombe ishirini ama mbuzi, kondoo na nguruwe therathini) 100/=	dakika tano	
		Itikia mkurupuko wa magonjwa	ombi la mara moja	Bure	Siku tatu	

	KITENGO	HUDUMA INAYOTOLEWA	MATARANJIO YA ANAYEHUDU MIWA	MALIPO	MUDA UNAOTUMIKA	MATAMSHI
		kutoa sampuli ya kuthibitisha magonjwa katika maabara	kupiga ripoti na ushirikiano	Kulingana na malipo ya maabara	Siku moja)	
		kuweka karantini baada ya mpurupuko wa magonjwa	ushirikiano	Bure	mara moja baada kuthibitiswa katika mabara	
		uchunguzi wa maiti	ushirikiano	Bure	Siku moja	
		kuchanja mifugo ili kuzuia magonjwa	kupeleka mifugo mahali iliyotengwa	Kwa malipo ifuatayo	Kulinga na ratiba iliyowekwa	
		c) ugonjwa wa miguu na mdomo)	ushirikiano	Shilingi kumi		
		kichaa	ushirikiano	Shilingi kumi		
		e) kimeta	ushirikiano	Shilingi ishirini		
		f) ugonjwa ya mapafu ya mbuzi	ushirikiano	Shilingi kumi		
		g) homa ya bonde la ufa	ushirikiano	Bure		
4	Maendeleo ya Ngozi	Kufundisha watoaji/wacunaji ngozi mbinu za kazi na wenye vibanda vya kuhifadhi ngozi njia mwafaka za uhifadhi wa ngozi	ushirikiano	Bure	Kulingana na ratiba	
		a) kutoa upya	hati ya matibabu	Shilingi mia mbili	dakika tano	

	KITENGO	HUDUMA INAYOTOLEWA	MATARANJIO YA ANAYEHUDU MIWA	MALIPO	MUDA UNAOTUMIKA	MATAMSHI
		leseni ya wachunaji/watoanji ngozi kwa mwaka				
		b) Kibali cha Kusafirisha ngozi/kwa kila shehena	ushirikiano	Shilingi mia moja	dakika tano	
		c) kibali cha wachinjaji	ushirikiano	Shilingi mia mbili hamsini	dakika tano	
		d) ujishajiri wa cheti cha vibanda vya kuhifadhi ngozi kwa mwaka	ushirikiano	Shilingi mia sita	dakika tano	
		e) leseni ya wanunuanji ngozi kutoka nje ya kata kwa mwaka	ushirikiano	Elfu tatu	dakika tano	
5.	Utawala	Itikia malalamishi ya wateja	kuripoti malalamishi	Bure	Mara moja	